எச்சரிக்கை… மென்மையான பொம்மைகள் குழந்தைகளுக்கு ஆபத்தை ஏற்படுத்தும்

by admin


உங்கள் வணிகத்தை உலகறிய செய்கிறோம்.
விளம்பரம் செய்ய +91 978 978 3312.

நாம் வழக்கமாக நமது ஆடைகளை சுத்தம் செய்வதை போல குழந்தைகளின் மென்மையான பொம்மைகளையும் கழுவ வேண்டும். அவ்வாறு செய்யத் தவறினால் குழந்தைகளுக்கு ரைனிடிஸ் ஏற்படலாம்..!

மென்மையான பொம்மைகளுடன் (Soft Toys) சேர்ந்து தூங்கும் பழக்கம் குழந்தைகளுக்கு உண்டு. பல குழந்தைகள் இந்த பொம்மைகள் இல்லை என்றால் சாப்பிடுவதில்லை. அவர்கள் மென்மையான பொம்மைகளுடன் நெருக்கமான உணர்வு மிக்கவர்கள், அதை யாருடனும் பகிர்ந்து கொள்ள அவர்கள் விரும்புவாதில்லை. ஆனால், இந்த மென்மையான பொம்மைகள் குழந்தைகளின் ஆரோக்கியத்திற்கு எவ்வளவு தீங்கு விளைவிக்கும் என்பது உங்களுக்குத் தெரியுமா?. அவற்றை நாம் அடிக்கடி கழுவப்பட வேண்டும். இல்லையெனில் உங்கள் குழந்தைகளுக்கு ரினிடிஸ் பிரச்சினை இருக்கலாம்.

ரினிடிஸ் பிரச்சனை என்றால் என்ன?

அடிக்கடி தும்மல், மூக்கில் நீர்வாடிதல், மூக்கு, கண்கள் மற்றும் உள்ளங்கைகளில் அரிப்பு ஆகியவை ரைனிடிஸின் அறிகுறிகளாகும். ரினிடிஸின் உண்மையான ஆதாரம் தூசி மற்றும் மண் ஆகும். வானிலை மாற்றத்துடன் ரைனிடிஸ் ஏற்படலாம். நாம் வழக்கமாக நமது ஆடைகளை சுத்தம் செய்வதை போன்று, குழந்தைகளின் மென்மையான பொம்மைகளையும் கழுவ வேண்டும். அவ்வாறு செய்யத் தவறினால் குழந்தைகளுக்கு ரைனிடிஸ் பிரச்சினை ஏற்படலாம். அழகிய மென்மையான பொம்மைகளிலிருந்து குழந்தைகளின் ஆரோக்கியத்திற்கு ஆபத்து ஏற்படலாம். இது குழந்தைகளுக்கு விரைவான தொற்றுநோய்களுக்கு ஆளாகக்கூடும்.

மென்மையான பொம்மைகளால் குழந்தைகள் எவ்வாறு பாதிக்கப்படுகின்றனர்…

தூசி மற்றும் மண், முதலில், இந்த மென்மையான பொம்மைகளில் விழுகின்றன. நாம் அவற்றை தவறாமல் சுத்தம் செய்வதில்லை. இது இந்த உண்ணிகளில் தீங்கு விளைவிக்கும் பாக்டீரியாக்களை ஏற்படுத்தும். இந்த தீங்கு விளைவிக்கும் பாக்டீரியாக்கள் மூக்கில் பொம்மைகளுடன் படுத்துக் கொள்ளும்போது மூக்கில் அடைப்பு ஏற்படுகிறது.

இந்த பொம்மைகள் எவ்வளவு சுத்தமாக செய்யலாம்…

– மென்மையான பொம்மைகளை இயந்திரத்தால் கழுவ முடிந்தால், வாரத்திற்கு ஒரு முறை கழுவி நன்கு உலர வைக்கவும். உலர வெயிலில் வைக்கவும்.
– மென்மையான பொம்மைகளை துவைக்க முடிந்தால், அவற்றை சவர்க்காரத்துடன் சூடான நீரில் போட்டு, துடைப்பால் சுத்தம் செய்யுங்கள்.
– வெற்றிடமாகவோ அல்லது உலர்ந்த சுத்தமாகவோ முடியும்.
– குழந்தைகளுக்கு மென்மையான பொம்மை மற்றும் தூக்க முறை இருந்தால், அவர்கள் படுக்கைக்குச் சென்றதும் பொம்மையை மெதுவாக்குங்கள்.
– ஓரிரு பொம்மைகளை மட்டும் கொடுங்கள். மீதமுள்ள பொம்மைகளை ஒரு பிளாஸ்டிக் தாளில் அடைக்கவும்.
– அவர்களின் கவனத்தை மென்மையான பொம்மையிலிருந்து மற்ற நடவடிக்கைகளுக்குத் திருப்பவும்.

Related Posts

Leave a Comment

Translate »