சரும பராமரிப்பு குறித்து இதெல்லாம் தெரிந்து வைத்திருக்கிறீர்களா?

by admin

உடலில் சருமம் என்பது மிகப்பெரிய உறுப்பு. அதனாலே தான் அதை பராமரிப்பதும் மிக சிரமமாக இருக்கும். ஆனால் இதில் உண்டாகும் பாதிப்பு ஒட்டு மொத்த உடல் ஆரோக்கியத்தையும் நேரடியாக பாதிக்க கூடும் என்பதால் இதற்கு பராமரிப்பு அவசியம் தேவை.

https://static.langimg.com/thumb/msid-78389847,imgsize-119544,width-540,height-405,resizemode-75/samayam-tamil.jpg

உடல் உறுப்புகள் பாதிக்காமல் இருக்க கவச குண்டலம் போல் இருப்பது சருமம் தான். சருமம் ஆரோக்கியமாக இருந்தாலே அழகும் கிடைக்க செய்யும். ஆனால் சரும பாதிப்பு என்பது ஒரு காரணங்களால் மட்டுமே உண்டாவதில்லை. பல காரணங்களால் இவை உண்டாகிறது.

வாழ்க்கை முறையில் தோன்றி உணவு முறை, சுற்றுப்புற மாசு, சூரியனினி புற ஊதாக்கதிர்கள், போதுமான ஊட்டச்சத்து இல்லாமை என ஒவ்வொன்றும் ஒவ்வொரு வித பாதிப்பை சருமத்துக்கு உண்டாக்கிவிடுகிறது. இது குறித்து தெரிந்துகொள்வது அவசியம்.

சருமத்தை பாதிக்கும் முதன்மையான விஷயங்கள்

https://static.langimg.com/thumb/msid-78389871,width-680,resizemode-3/samayam-tamil.jpg

 

சூரியனிடமிருந்து வரும் புற ஊதாக்கதிர் வீச்சின் தாக்கம் சருமத்தின் மீது படும் போது சருமம் பாதிக்கப்படுகிறது. வளரும் பருவம் முதல் வயதானவர்களின் சருமம் வரை அனைவருக்கும் பாதிப்பை உண்டாக்கும்.

தலையில் சொரி, சிரங்கு, புண் பிரச்சனைக்கு பாட்டி செஞ்ச வைத்தியம் இதுதான், தெரிஞ்சு வெச்சுக்கங்க!

புகையிலையில் இருக்கும் ரசாயனங்களின் வெளிப்பாடு, அதிக மாசு இருக்கும் இடங்களில் வாழும் போது இவை சருமத்தை பாதிக்க செய்கிறது.

முறையான உணவு பழக்கங்களும் சரும ஆரோக்க்கியத்துக்கு தேவை. ஊட்டச்சத்து மிக்க உணவு உடல் ஆரோக்கியம் போன்றே சரும ஆரோக்கியத்துக்கு முக்கியமானது. உடலுக்கு ஊட்டச்சத்து போதுமான அளவு கிடைக்காத போது அது சருமத்தையும் பாதிப்புக்குள்ளாக்குகிறது

சரும பராமரிப்பில் முதன்மையானது

https://static.langimg.com/thumb/msid-78389870,width-680,resizemode-3/samayam-tamil.jpg

இது எல்லா வயதினருக்கும் இருபாலருக்கும் பொருந்தக்கூடிய விஷயம். சருமத்தை பிரத்யேகமாக கவனிக்க வேண்டியதில்லை. ஆனால் சுத்தமாக வைத்திருப்பது நல்லது. தினமும் இரண்டு அல்லது மூன்று முறை சுத்தமான நீரில் முகத்தை கழுவுவது அவசியம்.

சருமத்தின் தன்மை எண்ணெய் பசையாகவோ, வறட்சியாகவோ இருந்தால் அதற்கேற்றபடி பராமரிப்பு மேற்கொள்ளுங்கள்.வறண்ட சருமமாக இருந்தால் மாய்சுரைசரையும், எண்ணெய் சருமமாக இருந்தால் டோனரையும் பயன்படுத்துங்கள். இவையெல்லாம் தினசரி பயன்பாடாக வைத்துகொள்ளுங்கள். அதே போன்று வாரம் ஒருமுறையாவது முகத்தில் இருக்கும் இறந்த

சரும பராமரிப்பு மருத்துவரை அணுகுங்கள்

https://static.langimg.com/thumb/msid-78389869,width-680,resizemode-3/samayam-tamil.jpg

மருத்துவ பரிசோதனை போன்று சருமத்துக்கும் ஆறு மாதத்துக்கு அல்லது ஒரு வருடத்துக்கு ஒருமுறை சரும பராமரிப்பு நிபுணரை அணுகுவது அவசியம். எனினும் இடையில் சருமத்தில் நிறமாற்றங்களோ அசாதாரணமான குறைபாடுகளோ தெரிந்தால் சுயமாக வைத்தியம் செய்யாமல் மருத்துவரை அணுகுவது தான் நல்லது.

சருமத்தில் எரிச்சல், சிவப்பு, அரிப்பு பிரச்சனை, எபோதும் வெயிலில் அலைச்சல் என்று சருமத்தை பாதிக்கும் நிலையில் இதை கவனிக்காமல் விட்டால் முகத்தில் சுருக்கங்கள் அதிகரிக்கும். வெகு அரிதாக பராமரிப்பு இல்லாத சரும புற்றுநோய்க்கு வழிவகுக்கும்.அதனால் உரிய இடைவெளியில் மருத்துவரை அணுகுங்கள்.

அலங்காரத்தில் அதிகவனம்

https://static.langimg.com/thumb/msid-78389868,width-680,resizemode-3/samayam-tamil.jpg

மிக முக்கியமானது இது தான். சரும ஆரோக்கியத்துக்கு தேவையானது உடலை நீரேற்றமாக வைத்திருப்பதில் தொடங்குகிறது. போதுமான நீர்ச்சத்து கொண்டிருக்கும் சருமம் பொலிவாகவும் இருக்கும். அதை மெருகேற்றும் வகையில் ஊட்டச்சத்து மிகுந்த உணவுகள் இருக்க வேண்டும். காய்கறிகள், கீரைகள், பழச்சாறுகள் என அன்றாடம் திட்டமிட்டு எடுத்துகொண்டால் செயற்கையாக இல்லாமல் இயற்கையாக அழகை கூட்ட முடியும்.

பால் பவுடரை வெச்சு முகத்தை மினுமினுன்னு ஜொலிக்க வைக்கும் ஃபேஸ் பவுடர் எப்படி தயாரிப்பது?

அழகு பராமரிப்பில் இயன்றவரை வீட்டில் இருக்க கூடிய பொருள்களை மட்டுமே பயன்படுத்துங்கள். தினம் ஒன்றாக மாற்றி மாற்றி பயன்படுத்தினாலும் இவை சருமத்துக்கு நன்மையோடு பாதிப்பையும் உண்டாக்கும். அதனால் அதிகம் பராமரிக்கிறேன் என்று சருமத்தை சேதப்படுத்திவிட வேண்டாம்.

வெளி தயாரிப்புகளை வாங்கும் போதும் அடிக்கடி ஒவ்வொரு பொருளையும் மாற்றி கொண்டிருக்காமல் உங்கள் சருமத்துக்கேற்ற பொருள்களை உரிய சரும பராமரிப்பு நிபுணரோடு கலந்து ஆலோசித்து பயன்படுத்தினால் அழகு குலையாமல் பாதுகாக்கலாம்.

Visits:

Related Posts

Leave a Comment

Translate »