தூங்கும் போது இந்த 6 விஷயம் செய்யுங்க, முகம் ரொம்ப அழகா இருக்கும்!

by admin


உங்கள் வணிகத்தை உலகறிய செய்கிறோம்.
விளம்பரம் செய்ய +91 978 978 3312.

சரும பராமரிப்பு என்பது இரவு தூங்கும் போதும் செய்யகூடிய ஒன்று. அப்படி செய்தாலே முகத்தில் இயல்பான அழகை பெற்றுவிடமுடியும்.

முகம் அழகாக வைத்திருக்க விரும்புபவர்கள் அழகு பராமரிப்பை மட்டும் செய்தால் போதும் என்று நினைக்கிறார்கள். ஆனால் முகத்தை இயற்கையாக பராமரிப்பதும் கூட முக்கியமானது. தினசரி மேக் அப்

சாதனங்கள், வாரம் அல்லது மாதம் இருமுறை ஃபேஸ் பேக் என்று திட்டமிட்டு பராமரிப்பு செய்தாலும் சருமத்தை இயற்கையாகவே அழகாக வைத்துகொள்ளும் பராமரிப்பும் செய்ய வேண்டும்.இல்லையெனில் எவ்வளவு தான் மேக் அப் போட்டாலும் முக அழகு எல்லாமே தற்காலிகமானதாகத்தான் இருக்கும். நிரந்தரமாக அழகை பெறுவதற்கு சருமத்துக்கு என்ன பராமரிப்பு தேவை. குறிப்பாக இரவு நேரங்களில் தூங்குவதற்கு முன்பு சருமத்துக்கு செய்ய வேண்டியவை என்னென்ன என்று பார்க்கலாம்

முகத்தை கழுவுங்கள்

வெளியில் செல்லும் போதுதான் முகத்தை சுத்தமாக பளிச்சென்று வைக்கவேண்டும் என்றில்லை. இரவு தூங்கும் போதும் முகத்தை சுத்தமாக வைத்துகொண்டால் தான் முக சருமம் அதனுடைய சுத்தப்படுத்தும் பணியை செய்யும். ஆம் சருமத்தின் கொலாஜன் உற்பத்தி தொடங்கும். முகத்தின் தசைகள் ஓய்வெடுக்கும். முகத்தில் ரத்த ஒட்டம் அதிகரிக்கும்.
இவை எல்லாமே நன்றாக நடக்க வேண்டுமெனில் சருமம் சுத்தமாக இருக்க வேண்டும். மாறாக சருமத்தில் அழுக்கோடு தூங்கும் போது இந்த சுத்தபராமரிப்பு தீங்கையே உண்டாக்கிவிடும். அதனால் காலையில் முகத்தை சுத்தம்செய்து வைத்திருப்பது எவ்வளவு முக்கியமோ அதை விட முக்கியம் இரவு நேரத்தில் நீங்கள் தூங்கும் போது உங்கள் முகத்தை சுத்தமாக கழுவி உலர வைப்பது.

தூங்கும் நேரம்
 
சருமத்தை ஆரோக்கியமாக வைத்திருக்க முதல் பணியே நீங்கள் முழுமையான ஆழ்ந்த தூக்கம் பெறுவதில் தான் தொடங்குகிறது. உங்கள் தூக்கம் மோசமானதாக இருந்தால் அது உடல் ஆரோக்கியத்தை பாதிப்பது போலவே சருமத்தை உடனடியாக மோசமான பாதிப்புக்குள்ளாக்கும்.
கூந்தல் பட்டு மாதிரி மென்மையாவும் இருக்கணுமா, செம்பருத்தியும் வாழையும் சேர்த்து இப்படி யூஸ் பண்ணுங்க!
நாள் முழுக்க சருமம் வெயிலாலும், தூசியாலும் நிரப்பட்டிருப்பதை மீட்கும் முயற்சி தூக்கத்தில் தான் நடைபெறும். அதனால் தான் குறைந்தது ஏழு மணி நேரம் முதல் ஒன்பது மணி நேரம் வரை தூங்க வேண்டும் என்று வலியுறுத்துக்றார்கள். முதலில் தூக்கமின்மை அல்லது தூக்க நேரத்தில் கண்களுக்கு அதிக சுமை கொடுக்கும் பணி என அனைத்தையும் தவிர்ப்பது தான் சரும அழகுக்கு நீங்கள் செய்யும் முதல் பராமரிப்பு. குறிப்பாக இரவு நேரங்களில்.

 
முகத்தை கழுவுங்கள்
 

 
வெளியில் செல்லும் போதுதான் முகத்தை சுத்தமாக பளிச்சென்று வைக்கவேண்டும் என்றில்லை. இரவு தூங்கும் போதும் முகத்தை சுத்தமாக வைத்துகொண்டால் தான் முக சருமம் அதனுடைய சுத்தப்படுத்தும் பணியை செய்யும். ஆம் சருமத்தின் கொலாஜன் உற்பத்தி தொடங்கும். முகத்தின் தசைகள் ஓய்வெடுக்கும். முகத்தில் ரத்த ஒட்டம் அதிகரிக்கும்.
இவை எல்லாமே நன்றாக நடக்க வேண்டுமெனில் சருமம் சுத்தமாக இருக்க வேண்டும். மாறாக சருமத்தில் அழுக்கோடு தூங்கும் போது இந்த சுத்தபராமரிப்பு தீங்கையே உண்டாக்கிவிடும். அதனால் காலையில் முகத்தை சுத்தம்செய்து வைத்திருப்பது எவ்வளவு முக்கியமோ அதை விட முக்கியம் இரவு நேரத்தில் நீங்கள் தூங்கும் போது உங்கள் முகத்தை சுத்தமாக கழுவி உலர வைப்பது.
இதன் மூலம் சருமத்தின் வறட்சி நேரிடாமல் தடுக்க முடியும். முகத்தில் முகப்பரு, சருமத்துவாரங்களில் அழுக்கு நீங்காமல் பார்த்துகொள்ளும்
மாய்சுரைசர் பயன்படுத்தலாம்
 

முகத்தில் வறட்சி இல்லாமல் இருக்க வேண்டுமானால் உங்கள் சருமத்துக்கேற்ற மாய்சுரைசர், அல்லது எண்ணெய் ஏதேனும் ஒன்றை உங்கள் சருமத்துக்கேற்றதை பயன்படுத்தலாம். இவை சருமத்தை நீரேற்றமாக வைத்திருக்க உதவுவதோடு மிருதுவான சருமமாக வைத்திருக்க உதவுகிறது.
நீங்கள் பெட்ரோலியம் ஜெல்லியும் பயன்படுத்தலாம். ஆனால் எதை பயன்படுத்துவதாக இருந்தாலும் கைகளை சுத்தமாக கழுவிய பிறகு சருமத்தின் அருகில் கொண்டு செல்லுங்கள்.
வெறும் மாய்சுரைசர் அல்லது எண்ணெயோடு ஒரு டம்ளர் நிர் அருந்துவதையும் வழக்கப்படுத்திகொள்ளுங்கள். முழு இரவில் எப்போதேனும் தாகம் இருப்பது போல் உனர்ந்தாலோ அல்லது எப்போதேனும் முழிப்பு வந்தாலோ தவிர்க்காமல் மேற்கொண்டு ஒரு டம்ளர் நீர் குடித்துவிடுங்கள். இவையும் சருமத்தை நீரேற்றத்தோடு பொலிவாக வைத்திருக்க உதவும்.
தலையை சற்று உயரத்தில் வையுங்கள்
 

 
பொதுவாக தலையணை உயரமாக பயன்படுத்தகூடாது என்று சொல்வதுண்டு. அதே போன்று தடிமனான இறுக்கமான தலையணையும் தவிர்க்கவேண்டும். இந்நிலையில் உயரமாக தலை வைத்து படுப்பதா என்று நினைக்க வேண்டாம். சற்று உயரமான மெத்தென்ற தலையணை உங்கள்   உடலிலிருந்து தலைப்பகுதி இலேசாக மேல் எழுந்தால் போதுமானது.
இவை கண்களில் இரப்பை கீழ் வீக்கம் வராமல் தடுக்கும். இதனால் வீக்கமடைந்த கண்கள் பிரச்சனை வராமல் தடுக்கலஅம். சிலருக்கு எப்போதும் கண்களுக்கு கீழ் இரப்பை வீக்கமாக இருக்கும். இதை தடுக்க சற்று உயரமாக தலை வைத்து படுத்தால் போதுமானது.
தலையணையில் கவனம்
 

ஒரு நாளுக்கான நேரத்தில் குறிப்பிட்ட நேரம்நாம் தூக்கத்தில் கழிக்கிறோம். இந்த நிலையில் சருமமானது செளகரியமான உணர்வை பெற வேண்டும். தலையணை இறுக்கமாகவோ கரடு முரடாகவோ இருந்தால் முகத்தை அதில் புதைக்கும் போது சருமம் எரிச்சலுக்குள்ளாகும். நீண்ட நேரம் முகத்தை அதில் புதைக்கும் போது சரும சுருக்கங்கள் உண்டாக கூட வாய்ப்புண்டு.
இது முகத்தில் மட்டுமல்ல மார்பு, வயிறு, இடுப்பு பக்கங்களில் உண்டாகும் சுருக்கங்கள் வேகமாவதற்கு இந்த கரடு முரடான படுக்கையை தொடர்ந்து பயன்படுத்துவதும் கூட காரணமாக இருக்கலாம். உங்கள் முகம் எப்போதும் மெத்தென்ற தலையணையில் இருக்கும்படி உறங்குங்கள்.

மேக் அப் கலைப்பது
 

 
 
நாள் முழுக்க மேக் அப் சாதனங்களோடு வளையவரும் சருமத்துக்கு இரவு நேரம் ஓய்வு கொடுக்க வேண்டும். தூங்குவதற்கு முன்பு முகத்தை சுத்தமாக கழுவுவதன் மூலம் இவை முகத்தில் இருக்கும் ரசாயனங்களையும் நச்சையும் நீக்கி சருமத்தை சுத்தம் செய்யும். இதனால் சருமத்தில் அரிப்பு உண்டாகாடு அழுக்குகள் தங்காது.
புதினாவும் வெள்ளரியும் சேர்ந்தா முகம் சீக்கிரமே கலராகும், ஈஸியா இப்படி பயன்படுத்துங்க!
மேக் அப் பயன்படுத்துபவர்கள் மட்டும் அல்லாமல் மேக் அப் போடாதவர்களும் தூங்குவதற்கு முன் முகத்தை கழுவுவது அவசியம்.Related Posts

Leave a Comment

Translate »