சரும சுருக்கங்களை போக்கும் பேஸ் பேக்

by admin


உங்கள் வணிகத்தை உலகறிய செய்கிறோம்.
விளம்பரம் செய்ய +91 978 978 3312.

குழந்தை பருவத்தில் நிறைய பேர் பீட்ரூட் சாறை உதட்டில் தடவி ‘லிப்ஸ்டிக்’ பூசிக்கொண்டது போன்ற மன நிறைவை பெற்றிருப்பார்கள். பீட்ரூட்டில் இரும்பு, பொட்டாசியம், மாங்கனீசு, நார்ச்சத்து, போலேட், வைட்டமின் பி, சி உள்பட ஏராளமான ஊட்டச்சத்துக்கள் நிறைந்திருக்கின்றன. இவை இதயத்திற்கும், கல்லீரலுக்கும் நலம் சேர்க்கக்கூடியவை. உடல் உள் உறுப்புகளின் ஆரோக்கியத்தை பாதுகாப்பதோடு வெளிப்புற சருமத்திற்கும் பீட்ரூட் அழகு சேர்க்கக்கூடியது. அத்தகைய பீட்ரூட்டை பயன்படுத்தி செய்யப்படும் ஐந்து ‘பேஸ் பேக்குகள்’ பற்றி பார்ப்போம்.

3. வறண்ட சருமத்திற்கு: இளஞ்சிவப்பு நிறம் கொண்ட சில நிறமிகள் வறண்ட சருமத்திற்கு புத்துணர்வு கிடைக்க செய்யும். சருமத்தில் படிந்திருக்கும் இறந்த செல்களை வெளியேற்ற உதவும். சருமத்திற்கு ஈரப்பதத்தை அளிக்கும். சரும வளர்ச்சிக்கும் துணை புரியும்.

தேவையான பொருட்கள்:

பீட்ரூட் சாறு: 2 டேபிள்ஸ்பூன்

பாதாம் பால் – கால் டீஸ்பூன்

பால்- ஒரு டேபிள்ஸ்பூன்

செய்முறை: ஒரு கிண்ணத்தில் பீட்ரூட் சாறு, பாதாம் பால், பால் ஆகிய மூன்றையும் ஒன்றாக சேர்த்து கிளறவும். பின்பு அதனுள் பிரஸை முக்கி முகம் முழுவதும் தடவி மசாஜ் செய்துவிடவும். சுமார் 10 நிமிடங்கள் கழித்து குளிர்ந்த நீரில் முகத்தை கழுவிவிடவும். வாரம் இருமுறை இவ்வாறு செய்து வந்தால் வறண்ட சருமம், பளபளப்புடன் காட்சியளிக்க தொடங்கிவிடும்.

5. வயதான சருமத்திற்கு: வயது அதிகரிக்கும்போது சரும சுருக்கங்கள் எட்டிப்பார்க்க தொடங்கும். பீட்ரூட்டில் உள்ள வைட்டமின் சி, சரும செல்களை உற்பத்தி செய்யவும், மீள் உருவாக்கம் செய்யவும் உதவும். சரும சுருக்கங்கள், கோடுகளை குறைக்கவும் உதவும்.

தேவையான பொருட்கள்:

பீட்ரூட் – 1 துண்டு

தேன் – 1 டேபிள்ஸ்பூன்

செய்முறை: பீட்ரூட்டை மிக்சியில் போட்டு விழுதாக அரைத்துக்கொள்ளவும். அதனுடன் தேனை கலக்கவும். இந்த கலவையை முகத்தில் தடவிவிட்டு 15 நிமிடங்கள் உலர விடவும். பின்பு குளிர்ந்த நீரால் முகத்தை கழுவி விடவும்.

முகப்பரு இல்லாமல் பிரகாசமாகவும், இளமையாகவும் மிளிரும் சருமத்தை பெறுவதற்கு இந்த பீட்ரூட் பேஸ் பேக் உதவும். இந்த பேக்குகளை தயாரிப்பதற்கு பயன் படுத்தப்படும் பொருட்கள் இயற்கையானவை என்றாலும் ஏதேனும் ஒவ்வாமை பிரச்சினை ஏற்படுமா? என்பதை பரிசோதித்து பார்த்துவிட்டு பயன்படுத்துவது நல்லது.

Visits: 4

Related Posts

Leave a Comment

Translate »